Xem Nhiều 12/2022 #️ Thuốc Hạ Sốt, Giảm Đau Panadol Osteo (Hộp 96 Viên) / 2023 # Top 17 Trend | 3mienmoloctrungvang.com

Xem Nhiều 12/2022 # Thuốc Hạ Sốt, Giảm Đau Panadol Osteo (Hộp 96 Viên) / 2023 # Top 17 Trend

Cập nhật thông tin chi tiết về Thuốc Hạ Sốt, Giảm Đau Panadol Osteo (Hộp 96 Viên) / 2023 mới nhất trên website 3mienmoloctrungvang.com. Hy vọng nội dung bài viết sẽ đáp ứng được nhu cầu của bạn, chúng tôi sẽ thường xuyên cập nhật mới nội dung để bạn nhận được thông tin nhanh chóng và chính xác nhất.

THÀNH PHẦN

Hoạt chất: 665mg Paracetamol

Không có gluten, lactose hoặc đường

  

Định dạng viên?

Viên nén có hình bầu dục cũng như được bao bọc bằng màng phim, giúp dễ nuốt hơn và không để lại dư vị đắng.

CÔNG DỤNG

– Panadol Osteo là viên uống hai lớp được cấp bằng sáng chế kết hợp liều phóng thích tức thời và liều lượng giải phóng duy trì để giúp kiểm soát viêm xương khớp.

– Nó có thể giúp giảm đau dai dẳng lâu dài. Panadol Osteo có thể là một lựa chọn thuận tiện, có chứa liều lượng paracetamol cao hơn so với viên Panadol thông thường.

– Chỉ với 3 liều hàng ngày, mỗi liều kéo dài đến 8 giờ, Panadol Osteo có thể giảm đau đến 24 giờ.

  

CẢNH BÁO

Không sử dụng Panadol Osteo

– Nếu bạn bị dị ứng với paracetamol

– Nếu sử dụng các loại thuốc khác có chứa paracetamol

– Thường xuyên hơn 6 giờ một lần

– Dành cho trẻ em dưới 12 tuổi

– Trong hơn 48 giờ đối với trẻ em từ 12-17 tuổi trừ khi được chỉ định từ chuyên viên y tế

– Trong hơn một vài ngày tại một thời điểm ở người lớn trừ khi được chỉ định từ chuyên viên y tế

– Nếu bất kỳ con dấu nào trên bao bì này bị hỏng

– Nếu gói sử dụng theo ngày đã hết hạn

– Cho đến khi bạn đọc kỹ tờ hướng dẫn sử dụng. 

Hỏi ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng:

– Nếu bạn có vấn đề về gan hoặc thận

– Nếu bạn đang dùng warfarin (một loại thuốc dùng để làm loãng máu)

Ngừng sử dụng và đến gặp bác sĩ ngay lập tức nếu: Bạn bị dị ứng da, khó thở hoặc thở khò khè sau khi dùng Panadol Osteo.

  

PHÙ HỢP VỚI:

– Người bị viêm loét dạ dày.

– Các bà mẹ đang cho con bú.

  

HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG

– Trẻ từ 12 tuổi trở lên & Người lớn: Uống 1 – 2 viên/lần với nước (nuốt nguyên viên, không nhai hoặc bẻ)

– Có thể lặp lại liều mỗi 6-8 giờ (Dùng tối đa 6 viên trong 24 giờ)

+ Các liều lượng nên cách đều nhau trong ngày

+ Có thể uống cùng thức ăn hoặc không

+ Các viên thuốc không được dập nát

  

LƯU TRỮ

Bảo quản dưới 30 độ C

Viên Uống Hạ Sốt, Giảm Đau Panadol Osteo Hộp 96 Viên Của Úc / 2023

THÀNH PHẦN:

Hoạt chất: 665mg Paracetamol

Không có gluten, lactose hoặc đường

Định dạng viên?

Viên nén có hình bầu dục cũng như được bao bọc bằng màng phim, giúp dễ nuốt hơn và không để lại dư vị đắng.

CÔNG DỤNG

– Panadol Osteo là viên uống hai lớp được cấp bằng sáng chế kết hợp liều phóng thích tức thời và liều lượng giải phóng duy trì để giúp kiểm soát viêm xương khớp.

– Nó có thể giúp giảm đau dai dẳng lâu dài. Panadol Osteo có thể là một lựa chọn thuận tiện, có chứa liều lượng paracetamol cao hơn so với viên Panadol thông thường.

– Chỉ với 3 liều hàng ngày, mỗi liều kéo dài đến 8 giờ, Panadol Osteo có thể giảm đau đến 24 giờ.

CẢNH BÁO:

Không sử dụng Panadol Osteo:

– Nếu bạn bị dị ứng với paracetamol

– Nếu sử dụng các loại thuốc khác có chứa paracetamol

– Thường xuyên hơn 6 giờ một lần

– Dành cho trẻ em dưới 12 tuổi

– Trong hơn 48 giờ đối với trẻ em từ 12-17 tuổi trừ khi được chỉ định từ chuyên viên y tế

– Trong hơn một vài ngày tại một thời điểm ở người lớn trừ khi được chỉ định từ chuyên viên y tế

– Nếu bất kỳ con dấu nào trên bao bì này bị hỏng

– Nếu gói sử dụng theo ngày đã hết hạn

– Cho đến khi bạn đọc kỹ tờ hướng dẫn sử dụng. 

Hỏi ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng:

– Nếu bạn có vấn đề về gan hoặc thận

– Nếu bạn đang dùng warfarin (một loại thuốc dùng để làm loãng máu)

Ngừng sử dụng và đến gặp bác sĩ ngay lập tức nếu: Bạn bị dị ứng da, khó thở hoặc thở khò khè sau khi dùng Panadol Osteo.

 PHÙ HỢP VỚI:

– Người bị viêm loét dạ dày.

– Các bà mẹ đang cho con bú.

 HƯỚNG DẪN SỬ DỤNG:

– Trẻ từ 12 tuổi trở lên & Người lớn: Uống 1 – 2 viên/lần với nước (nuốt nguyên viên, không nhai hoặc bẻ)

– Có thể lặp lại liều mỗi 6-8 giờ (Dùng tối đa 6 viên trong 24 giờ)

+ Các liều lượng nên cách đều nhau trong ngày

+ Có thể uống cùng thức ăn hoặc không

+ Các viên thuốc không được dập nát

LƯU TRỮ

Bảo quản dưới 30 độ C

Panadol (Xanh) Giảm Đau Hạ Sốt / 2023

Gọi đặt mua: 1800.6928 (7:30-22:00)

Thuốc ‘Panadol (xanh) giảm đau hạ sốt’ Là gì?

Panadol (xanh) giảm đau hạ sốt có được sử dụng trong điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp. Thuốc cũng có tác dụng hạ sốt hiệu quả.

Thành phần của ‘Panadol (xanh) giảm đau hạ sốt’

Dược chất chính: Paracetamol 500mg

Loại thuốc: Giảm đau – Hạ sốt

Dạng thuốc, hàm lượng: Viên nén 500mg

Công dụng của ‘Panadol (xanh) giảm đau hạ sốt’

Điều trị đau nhẹ đến vừa bao gồm: Đau đầu, đau nửa đầu, đau cơ, đau bụng kinh, đau họng, đau cơ xương, sốt và đau sau khi tiêm vacxin, đau sau khi nhổ răng hoặc sau các thủ thuật nha khoa, đau răng, đau do viêm xương khớp

Liều dùng của ‘Panadol (xanh) giảm đau hạ sốt’

Cách dùng

Có thể uống lúc đói hoặc lúc no.

Liều dùng Panadol (xanh) giảm đau hạ sốt

Trẻ 7 – 12 tuổi: 1 viên/lần, không quá 4 viên/ngày

Khoảng cách tối thiểu giữa 2 liều liên tiếp là 4 giờ.

Làm gì khi dùng quá liều?

Nếu uống quá liều, thông báo ngay cho thầy thuốc hoặc đến cơ sở y tế gần nhất khi thấy các biểu hiện bất thường như buồn nôn, nôn, đau bụng, triệu chứng xanh tím da, niêm mạc và móng tay…

Làm gì khi quên 1 liều?

Bổ sung liều ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên, nếu thời gian giãn cách với liều tiếp theo quá ngắn thì bỏ qua liều đã quên và tiếp tục lịch dùng thuốc. Không dùng liều gấp đôi để bù cho liều đã bị bỏ lỡ.

Tác dụng phụ của ‘Panadol (xanh) giảm đau hạ sốt’

Paracetamol hiếm khi gây tác dụng phụ nhưng đôi khi có gây dị ứng, ban da, nôn, buồn nôn, một vài trường hợp có thể giảm toàn thể huyết cầu, giảm bạch cầu, thiếu máu.

Có thể gây suy gan (do hủy hoại tế bào gan) khi dùng liều cao, kéo dài.

Lưu ý của ‘Panadol (xanh) giảm đau hạ sốt’

Thận trọng khi sử dụng Tương tác thuốc

Uống dài ngày liều cao Paracetamol làm tăng nhẹ tác dụng chống đông của Coumarin và dẫn chất Indandion.

Thuốc chống co giật (Phenytoin, Barbiturat, Carbamazepin), Isoniazid làm tăng tính độc hại gan của Paracetamol.

Quy cách

Nhà sản xuất

Nước sản xuất

Thuốc Giảm Đau Hạ Sốt Panadol: Liều Dùng Và Chống Chỉ Định / 2023

Panadol là loại thuốc phổ biến được dùng để điều trị các vấn đề sức khỏe thường gặp. Thuốc có hai tác dụng chính là hạ sốt và giảm đau.

Tên thuốc: Panadol

Tên hoạt chất: paracetamol

Phân nhóm: thuốc giảm đau và hạ sốt

Những thông tin cần biết về thuốc Panadol

1. Tác dụng

Panadol có chứa paracetamol – một hoạt chất có tác dụng giảm đau và hạ sốt. Ngoài ra, một số loại Panadol còn chứa caffeine nhằm hỗ trợ tác dụng giảm đau của paracetamol.

2. Chỉ định

Panadol được chỉ định trong các trường hợp sau:

Đau đầu

Đau nửa đầu

Đau bụng kinh

Đau cơ xương

Đau nhức sau nhổ răng hoặc các thủ thuật nha khoa khác

Đau răng

Đau do viêm khớp

Sốt do cảm cúm/tiêm vắc – xin

Một số tác dụng khác của Panadol không được nhắc đến trong bài viết. Bạn nên trao đổi với bác sĩ nếu có ý định sử dụng thuốc với mục đích khác.

3. Chống chỉ định

Panadol chống chỉ định với các trường hợp sau:

Người mẫn cảm với paracetamol

Mẫn cảm và dị ứng với caffeine hoặc các thành phần khác trong thuốc

Người có tiền sử nghiện rượu

Bệnh nhân gặp vấn đề về gan và thận cần tham khảo ý kiến bác sĩ trước khi sử dụng. Một số người có thể không được sử dụng Panadol, các trường hợp còn lại có thể dùng thuốc nhưng cần được điều chỉnh về liều lượng và tần suất.

4. Dạng bào chế và hàm lượng

Thuốc Panadol có các dạng bào chế và hàm lượng sau:

Thuốc đặt trực tràng:

Panadol suppositories: hàm lượng 500mg

Thuốc dạng viên nén:

Panadol Osteo: thích hợp với bệnh nhân bị loét dạ dày – hàm lượng 665mg

Panadol Tables: hàm lượng 500mg

Panadol Extra: hàm lượng 500mg Paracetamol và 65mg Cafeine

Panadol Optizorb: có khả năng hấp thụ nhanh hơn so với Panadol thông thường và thích hợp với bệnh nhân loét dạ dày, hàm lượng thuốc 500mg

Thuốc dạng viên nang:

Panadol Mini Caps: hàm lượng 500mg

Thuốc dạng viên sủi:

Panadol viên sủi: hàm lượng 500mg

Thuốc dạng viên nhai:

Viên nhai hương anh đào: dùng riêng cho trẻ em, hàm lượng 120mg.

Ngoài ra, Panadol còn có những loại thuốc chuyên biệt dùng để điều trị các triệu chứng do cảm lạnh. Bạn nên tham khảo ý kiến của bác sĩ hoặc dược sĩ để sử dụng dạng bào chế và hàm lượng phù hợp.

5. Cách sử dụng

Cách sử dụng thuốc Panadol:

Viên nén/ viên nang: dùng trực tiếp với nước lọc, không nên dùng với sữa hay nước ép trái cây. Nếu bạn có vấn đề về dạ dày, hãy nói với dược sĩ để được chỉ định loại Panadol phù hợp.

Viên sủi: thả viên sủi vào ly nước lọc, đợi thuốc tan hoàn toàn và dùng ngay sau đó.

Thuốc đặt trực tràng: không được uống thuốc bằng miệng, sử dụng thuốc đặt vào hậu môn. Nằm yên trong vòng 10 phút sau khi đặt để thuốc thẩm thấu.

Thuốc viên nhai: dùng trực tiếp và nhai đến khi thuốc hòa tan hoàn toàn.

Cần sử dụng thuốc đúng cách, sử dụng sai cách không chỉ làm giảm tác dụng của thuốc mà còn làm phát sinh những triệu chứng nguy hiểm.

6. Liều dùng

Liều dùng của thuốc phụ thuộc vào nhiều yếu tố, bạn nên gặp trực tiếp bác sĩ hoặc dược sĩ để được chỉ định liều lượng và tần suất cụ thể. Thông tin chúng tôi cung cấp chỉ đáp ứng được những trường hợp phổ biến nhất.

#Trẻ em: Panadol dạng viên nhai (sử dụng cho trẻ từ 2 – 12 tuổi)

Dùng 60mg/kg/ngày, chia thành nhiều liều dùng. Không dùng quá 4 liều trong 24 giờ. Khoảng cách giữa các liều tối thiểu 4 giờ đồng hồ.

Thời gian dùng thuốc tối đa: 3 ngày và có thể kéo dài thời gian nếu có chỉ định từ bác sĩ.

Panadol đặt trực tràng (dùng cho trẻ từ 10 tuổi)

Trẻ từ 10 – 12 tuổi: 4 – 6 giờ dùng 1 viên, tối đa 4 viên trong 24 giờ.

Trẻ trên 12 tuổi: 4 – 6 giờ dùng 1 viên, tối đa 8 viên trong 24 giờ.

Panadol viên nén có caffeine (dùng cho trẻ từ 12 tuổi trở lên)

Sử dụng 1 – 2 viên/lần tương đương với 1000mg paracetamol và 130 caffeine. Mỗi liều cách nhau 4 – 6 giờ.

Liều dùng tối đa 4000mg paracetamol và 520 caffeine

Panadol viên nén thông thường 500mg (dùng cho trẻ từ 12 tuổi)

Sử dụng 1 – 2 viên/lần, mỗi liều cách nhau từ 4 – 6 giờ đồng hồ. Không dùng quá 8 viên trong 24 giờ.

#Người lớn: Panadol viên nén thông thường 500mg:

4 – 6 giờ dùng 1 viên, tối đa 8 viên trong 24 giờ.

Panadol viên nén có caffeine:

Sử dụng 1 – 2 viên/lần tương đương với 1000mg paracetamol và 130 caffeine. Mỗi liều cách nhau 4 – 6 giờ.

Liều dùng tối đa 4000mg paracetamol và 520 caffeine

Panadol viên nén thông thường 500mg:

Sử dụng 1 – 2 viên/lần, mỗi liều cách nhau từ 4 – 6 giờ đồng hồ. Không dùng quá 8 viên trong 24 giờ.

Người gặp vấn đề về thận, gan cần được điều chỉnh liều lượng phù hợp. Sử dụng liều lượng thông thường có thể gây tổn thương và kích ứng lên hai cơ quan này.

7. Bảo quản

Bảo quản Panadol ở nơi thoáng mát, nhiệt độ dao động từ 15 – 30 độ C. Tránh nơi ẩm thấp và ánh nắng trực tiếp.

Không nên sử dụng Panadol nếu thuốc có dấu hiệu biến chất, đổi màu và ẩm mốc. Nên đọc hướng dẫn trên bao bì để biết cách xử lý thuốc.

8. Giá thuốc Panadol

Thuốc Panadol có giá như sau:

Thuốc Panadol extra: giá dao động 180 – 190.000 đồng/hộp/15 vỉ

Thuốc Panadol viên sủi: giá dao động 70 – 80.000 đồng/12 vỉ

Thuốc Panadol viên nhai: giá dao động 70- 80.000 đồng/hộp

Chúng tôi chỉ cung cấp giá thành của các loại Panadol thông dụng nhất. Giá thành có thể chênh lệch ở một số nhà thuốc hoặc các chi nhánh bán lẻ.

Những điều cần lưu ý khi sử dụng Panadol

1. Thận trọng

Chưa có thông tin về tác dụng phụ do paracetamol đối với phụ nữ mang thai và cho con bú. Tuy nhiên bạn cần trao đổi với bác sĩ trước khi dùng thuốc để ngăn chặn những tình huống xấu có thể phát sinh.

Các loại Panadol có chứa caffeine không được sử dụng cho phụ nữ mang thai và phụ nữ cho con bú. Sử dụng caffeine có thể làm tăng nguy cơ sảy thai và ảnh hưởng đến nguồn sữa mẹ.

Nếu bạn dùng Panadol có chứa caffeine, bạn nên hạn chế sử dụng những đồ uống có chứa caffeine như cà phê, trà,… trong suốt thời gian dùng thuốc.

Paracetamol có trong nhiều loại thuốc biệt dược, do đó cần tìm hiểu kỹ trước khi bổ sung Panadol vào quá trình điều trị.

2. Tác dụng phụ

Panadol có thể gây ra một số tác dụng phụ sau:

Giảm tiểu cầu

Phản ứng quá mẫn

Phản ứng dị ứng (phát ban, phù mạnh,…)

Co thắt phế quản – thường gặp ở bệnh nhân dị ứng với aspirin và các NSAID khác.

Rối loạn chức năng gan

Bồn chồn

Chóng mặt

Có dấu hiệu vàng da

Sưng mặt

Khó thở

Nếu bạn sử dụng đồ ăn hoặc đồ uống có chứa caffeine trong thời gian dùng Panadol, bạn có thể gặp phải các triệu chứng sau:

Thông tin trên có thể chưa bao gồm toàn bộ những triệu chứng có thể phát sinh trong quá trình dùng thuốc. Bạn nên chủ động tìm gặp bác sĩ nếu có bất cứ dấu hiệu nào xuất hiện.

3. Tương tác thuốc

Panadol có khả năng tương tác với các loại thuốc sau:

Bạn nên chủ động phòng ngừa tương tác thuốc bằng cách trình bày những loại thuốc mình đang sử dụng với bác sĩ. Nếu có tương tác xuất hiện, bạn sĩ sẽ yêu cầu bạn:

Giảm liều lượng và tần suất sử dụng

Ngưng một trong hai loại thuốc

Chỉ định một loại thuốc an toàn hơn

Ngoài ra, Panadol còn có khả năng tương tác với rượu, bia, đồ uống có cồn, chất kích thích và thuốc lá. Nếu có ý định sử dụng chúng trong thời gian dùng thuốc, bạn hãy hỏi ý kiến của bác sĩ chuyên khoa.

4. Nên xử lý khi dùng thiếu hoặc quá liều

Nếu bạn dùng thiếu một liều Panadol, hãy dùng ngay khi nhớ ra. Tuy nhiên nếu sắp đến liều tiếp theo, bạn nên bỏ qua liều đã quên. Cố gắng dùng thuốc đều đặn để đảm bảo tác dụng điều trị, tình trạng quên dùng thuốc có thể khiến các triệu chứng không được điều trị dứt điểm.

Ngay khi nhận ra mình dùng quá liều, bạn nên đến bệnh viện để được bác sĩ khắc phục tình trạng này. Quá liều Panadol có thể khiến gan bị tổn thương, suy thận và xuất hiện những tình trạng nguy hiểm khác.

Nếu bạn cho trẻ dùng Panadol, hãy chắc rằng bạn theo sát quá trình trẻ dùng thuốc. Trẻ em rất dễ bị ngộ độc nếu dùng Panadol quá liều.

5. Nên ngưng thuốc khi nào?

Bạn nên ngưng sử dụng Panadol trong các trường hợp sau:

Bạn chỉ được sử dụng thuốc tối đa 3 ngày nếu không có chỉ định từ bác sĩ.

Các triệu chứng trở nên nghiêm trọng hơn.

Sốt liên tục và không thuyên giảm sau 3 ngày dùng thuốc.

Xuất hiện các triệu chứng khác lạ

Mặc dù Panadol được sử dụng phổ biến nhưng bạn cần thận trọng trong suốt thời gian điều trị. Ngay khi nhận thấy những triệu chứng khác lạ, bạn nên tìm gặp bác sĩ để được khắc phục kịp thời.

Bạn đang xem bài viết Thuốc Hạ Sốt, Giảm Đau Panadol Osteo (Hộp 96 Viên) / 2023 trên website 3mienmoloctrungvang.com. Hy vọng những thông tin mà chúng tôi đã chia sẻ là hữu ích với bạn. Nếu nội dung hay, ý nghĩa bạn hãy chia sẻ với bạn bè của mình và luôn theo dõi, ủng hộ chúng tôi để cập nhật những thông tin mới nhất. Chúc bạn một ngày tốt lành!